Hausa
Permanent URI for this collection
Browse
Browsing Hausa by Author "ST Communications"
Now showing 1 - 3 of 3
Results Per Page
Sort Options
Item Matasan Afirka ta Kudu masu HIV da ƙananan CD4 suna da haɗarin kamuwa da cutar daji(2023-10-02) ST CommunicationsMun haɗa da daidaikun mutane masu shekaru 15 zuwa 24 daga binciken Match na Cutar Kanjamau na Afirka ta Kudu, babban ƙungiyar da ta samo asali daga alaƙa tsakanin ma'aunin dakin gwaje-gwaje masu alaƙa da HIV daga Sabis na Laboratory Health na Ƙasa da kuma bayanan daga rajistar cutar kansa ta ƙasa. Mun ƙididdige yawan faruwan na mafi yawan nau’ikan cutur daji. Mun kimanta alaqa tsakanin waɗannan cututtukan daji da jinsi, shekaru, shekarar kalanda, da ƙididdigar ƙwayoyin CD4 ta amfani da samfuran Cox da daidaita ma'aunin haɗari (aHR).Item Yan ƙasar Yuganda masu ɗauke da cutar HIV da hauhawar jini ba sa samun kulawar da suke buƙata(2023-10-02) ST CommunicationsMutane Masu Ɗauke da HIV (PLHIV) masu karɓar maganin rigakafi suna ƙara haɗarin kamuwa da cututtukan zuciya (CVD). An bayar da shawar haɗin ayyukan hauhawar jini (HTN), babban haɗarin da ke kawo Cututtukan Zuciya, a cikin asibitocin HIV a ƙasar Yuganda. Ayyukanmu na baya sun nuna giɓi da yawa a cikin aiwatar da haɗin gwiwar kulawar HTN tare da maganin cutar HIV. A cikin wannan binciken, mun nemi yin la’akari da shingaye da masu gudanarwa na haɗa gwajin HTN da magani zuwa asibitocin HIV a Gabashin ƙasar Yuganda.Item Za a iya amfani da dabarar X-ray maras gani don taswirar ƙananan gaɓoɓin ƙwari(2023-10-07) ST Communications; Philipp, L .; Marion, J.; Du Plessis, A.; Tshibalanganda, M.; Terblanche, J.Ƙididdige tsarin numfashi na ƙwari da bambance-bambancensu ya kasance ƙalubale saboda ƙanƙantarsu. A nan muna auna yawan maƙogoron ƙwaro ta amfani da ɗaukar hoton X-ray micro-tomography (µCT) (a haske 15 µm) a kan rayayyun tsutsotsin ƙwaron cerambycid Cacosceles newmannii masu girman jiki mabambanta waɗanda aka yi allurar barci. A cikin wannan takarda mun samar da cikakkun bayanai na bayanan samfur da samfurin 3D don ɗaukar hotuna 12, samar da sabon bayani game da maimaitawa na nazarin hoto da bambance-bambancen halayen maƙogoro da aka samar ta hanyoyi daban-daban na rarraba hoto. Ana bayar da bayanan ƙarar a nan tare da sassan maƙogoro da aka raba a zaman ƙirar 3D.